![](https://ldsc.nu.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/ldsc.open_-e1643083405653.jpg)
ประวัติคณะ
วิทยาลัยโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน ได้ก่อตั้งขึ้น ตามมติสภามหาวิทยาลัยนเรศวร ในคราวประชุมครั้งที่ ๑๕๘(๑/๒๕๕๔) เมื่อวันที่ ๓๐ มกราคม ๒๕๕๔ โดยในปีการศึกษา ๒๕๕๕ เปิดการเรียนการสอนในระดับปริญญาเอก หลักสูตรปรัชญาดุษฎีบัณฑิต สาขาโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน และในปีการศึกษา ๒๕๕๖ เปิดการเรียนการสอนในระดับปริญญาโท หลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน
ต่อมาปี ๒๕๖๓ ตาม มติสภามหาวิทยาลัยนเรศวร ครั้งที่ ๒๖๙ (๑/๒๕๖๓) เมื่อวันที่ ๒๖ มกราคม ๒๕๖๓ มีมติอนุมัติการเปลี่ยนสภาพหน่วยงาน จากเดิม วิทยาลัยโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน เป็น คณะโลจิสติกส์และดิจิทัลซัพพลายเชน (Faculty of Logistics and Digital Supply Chain) และได้เปิดสอนระดับวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาคณะโลจิสติกส์และดิจิทัลซัพพลายเชน ในปีการศึกษา ๒๕๖๓ เป็นครั้งแรก โดยมีที่ทำการ ณ อาคารเอกาทศรถ มหาวิทยาลัยนเรศวร
ทำเนียบคณบดี
![](https://ldsc.nu.ac.th/wp-content/uploads/2022/01/dr.boonsub-256x256.jpg )
ดร. บุญทรัพย์ พานิชการ
![](https://ldsc.nu.ac.th/wp-content/uploads/2022/01/dr.jirawat.jpg )
ศาสตรจารย์ ดร. จิระวัฒน์ พิระสันต์
![](https://ldsc.nu.ac.th/wp-content/uploads/2022/01/dr.vatcharapol-256x256.jpg )